DANH MỤC SẢN PHẨM

Tivi Samsung Neo QLED 100 inch

Tivi Samsung Neo QLED 100 inch hướng đến những không gian rất rộng, nơi người dùng muốn biến TV thành trung tâm của hệ thống xem phim, thể thao và giải trí tại nhà. Màn hình 100 inch tạo cảm giác hình ảnh lớn vượt trội so với 75 hay 85 inch, đồng thời đòi hỏi cao hơn về vị trí lắp đặt, chất lượng nguồn phát và khoảng cách xem. Năm 2026, model đáng chú ý trong nhóm này là QA100QN80H với Quantum Mini LED, bộ xử lý AI NQ4 thế hệ 2 và tần số quét thực 100Hz. Nếu muốn xem toàn bộ sản phẩm cùng công nghệ, bạn có thể tham khảo Tivi Samsung Neo QLED; nếu muốn so thêm các công nghệ khác cùng kích thước, xem Tivi Samsung 100 inch.

1. Tivi Samsung Neo QLED 100 inch có những model nào?

Số lượng Neo QLED 100 inch ít hơn đáng kể so với các kích thước 55, 65, 75 hay 85 inch. Trong nhóm 2026, model được ghi nhận là QA100QN80H thuộc dòng QN80H. Người dùng cũng có thể gặp QA100QN80F đời trước khi tìm kiếm, nhưng model này hiện không còn giá bán rõ ràng nên nếu đang mua mới, QA100QN80H là sản phẩm cần kiểm tra trước.

Tivi Samsung Neo QLED 100 inch 2026

Model Dòng Điểm cần biết khi chọn
QA100QN80H QN80H Neo QLED AI 4K 100 inch đời 2026, Quantum Mini LED, AI NQ4 thế hệ 2, tần số quét thực 100Hz và nhiều tính năng chơi game tốc độ cao.

Việc nhóm 100 inch chỉ tập trung vào một model giúp quá trình lựa chọn đơn giản hơn. Thay vì phải phân vân giữa nhiều dòng Neo QLED cùng kích thước, người mua chủ yếu cần xác định QA100QN80H có phù hợp với diện tích phòng, ngân sách và cách sử dụng thực tế hay không.

Thiết kế Smart Tivi Neo QLED Samsung AI 4K 100 inch QA100QN80H

Thiết kế Smart Tivi Neo QLED Samsung AI 4K 100 inch QA100QN80H.

Tivi Samsung Neo QLED 100 inch 2025

Model Dòng Nếu đang quan tâm
QA100QN80F QN80F Model đời trước hiện không còn giá bán rõ ràng; nếu mua mới nên so với QA100QN80H đời 2026.

QA100QN80F vẫn có thể xuất hiện khi người dùng tìm kiếm Neo QLED 100 inch vì đây là model cùng nhánh QN80. Tuy nhiên, khi sản phẩm không còn giá bán hiện tại, không nên lấy mức giá cũ để so với QA100QN80H. Cách phù hợp hơn là xem model 2026 đang có thông tin giá và cấu hình rõ ràng.

Tivi Samsung Neo QLED 100 inch 2024

Model Năm Ghi chú
2024 Nguồn đang sử dụng chưa có model Neo QLED 100 inch 2024 đủ thông tin để đưa vào bảng so sánh.

Nếu gặp một mã Neo QLED 100 inch đời cũ ngoài các model trên, nên kiểm tra đúng tên sản phẩm, năm sản xuất, giá và tình trạng hàng trước khi dùng làm cơ sở so với sản phẩm 2026.

Các model Tivi Samsung Neo QLED 100 inch đời trước

Hiện chưa có thêm model cũ hơn được xác nhận đầy đủ trong nguồn đang dùng cho HUB này. Vì vậy, nội dung tập trung vào QA100QN80H đời 2026 và QA100QN80F đời trước thay vì bổ sung những mã chưa được kiểm chứng.

2. Tivi Samsung Neo QLED 100 inch giá bao nhiêu?

QA100QN80H có mức giá tham khảo ghi nhận tháng 9/2026 là 90.890.000đ. Đây là mức giá dùng để hình dung ngân sách cho một chiếc Neo QLED 100 inch, không phải mức cố định cho mọi thời điểm. Giá thực tế có thể thay đổi theo tồn kho và chương trình bán hàng.

Model Giá tham khảo Cách cân nhắc
QA100QN80H 90.890.000đ Model 2026 có đầy đủ dữ liệu giá để tham khảo khi tìm mua Neo QLED 100 inch.
QA100QN80F Không còn giá hiện tại Không nên dùng giá cũ để so trực tiếp với QA100QN80H.

Ở phân khúc gần 100 triệu đồng, giá TV chỉ là một phần của quyết định. Người mua còn cần tính đến vị trí lắp đặt, chi phí vận chuyển, phương án treo hoặc đặt kệ, chất lượng nguồn phát và hệ thống âm thanh đi kèm.

Trước khi đặt mua, nên mở trực tiếp trang QA100QN80H để kiểm tra mức giá và tình trạng hàng tại thời điểm thực tế.

3. Tivi Samsung Neo QLED 100 inch có gì nổi bật?

Màn hình rộng hơn 2,2 mét cần chuẩn bị kỹ không gian lắp đặt

100 inch thuộc nhóm màn hình cực lớn. QA100QN80H có chiều ngang thân máy khoảng 222,98 cm. Khi đặt trên chân đế, TV cao khoảng 133,24 cm, sâu khoảng 41,54 cm và nặng khoảng 60,3 kg. Nếu treo tường, thân máy cao khoảng 127,34 cm, dày khoảng 5,74 cm và nặng khoảng 58,9 kg.

Vì vậy, người mua không nên chỉ đo mảng tường. Cần kiểm tra cả cửa ra vào, hành lang, thang máy, cầu thang và những góc cua mà TV phải đi qua. Với một sản phẩm rộng hơn 2,2 mét, đường vận chuyển có thể là yếu tố quyết định việc lắp đặt có thực hiện được hay không.

Thiết kế Smart Tivi Neo QLED Samsung AI 4K 100 inch QA100QN80H

Samsung QA100QN80H có màn hình 100 inch, phù hợp với những không gian rất rộng.

Quantum Mini LED giúp kiểm soát ánh sáng trên diện tích màn hình rất lớn

QA100QN80H sử dụng hệ thống Quantum Mini LED. Các đèn nền có kích thước nhỏ giúp TV điều khiển ánh sáng chi tiết hơn theo từng khu vực, hỗ trợ cải thiện sự khác biệt giữa vùng sáng và vùng tối khi xem phim, nội dung HDR hoặc những cảnh có độ tương phản cao.

Model còn có Quantum Matrix Technology Core, Neo Quantum HDR+, Supreme Mini LED Dimming, Wide Viewing Angle, Real Depth Enhancer, Color Booster Pro và Auto HDR Remastering. Những công nghệ này hỗ trợ cải thiện độ sáng, màu sắc, chiều sâu và khả năng kiểm soát hình ảnh trên màn hình 100 inch.

Quantum Mini LED trên Smart Tivi Neo QLED Samsung AI 4K 100 inch QA100QN80H

Công nghệ Quantum Mini LED trên Samsung QA100QN80H.

AI NQ4 thế hệ 2 hỗ trợ tối ưu hình ảnh cho màn hình 100 inch

Màn hình càng lớn thì những hạn chế của nguồn phát càng dễ nhìn thấy. QA100QN80H sử dụng bộ xử lý AI NQ4 thế hệ 2 kết hợp 4K AI Upscaling để phân tích và tối ưu hình ảnh trước khi hiển thị trên màn hình 4K.

Supersize Picture Enhancer được thiết kế cho nhóm màn hình rất lớn, hỗ trợ xử lý những vấn đề dễ nhận thấy hơn như nhiễu hình, độ nét và vùng tối. Tuy nhiên, khả năng nâng cấp hình ảnh không thể biến một nguồn video chất lượng thấp thành nội dung 4K nguyên bản, vì vậy phim và video có chất lượng nguồn tốt vẫn rất quan trọng.

Bộ xử lý AI NQ4 thế hệ 2 trên Smart Tivi Neo QLED Samsung AI 4K 100 inch QA100QN80H

Bộ xử lý AI NQ4 thế hệ 2 trên Samsung QA100QN80H hỗ trợ tối ưu nội dung cho màn hình 4K cực lớn.

Tần số quét thực 100Hz khác với VRR 144Hz và 240Hz DLG

QA100QN80H có tần số quét thực 100Hz. Đây là thông số cần dùng khi đánh giá khả năng hiển thị chuyển động cơ bản của màn hình. TV đồng thời hỗ trợ VRR tới 144Hz, Motion Xcelerator 144Hz và 240Hz DLG, nhưng các con số này không đồng nghĩa màn hình có tần số quét thực 144Hz hoặc 240Hz.

Thông số Hiểu như thế nào?
Tần số quét thực 100Hz Tần số quét cơ bản của màn hình.
VRR tới 144Hz Cho phép TV đồng bộ tần số quét với thiết bị chơi game tương thích trong phạm vi hỗ trợ.
Motion Xcelerator 144Hz Công nghệ hỗ trợ chuyển động và tín hiệu tốc độ cao.
240Hz DLG Chế độ hỗ trợ chơi game, không phải tần số quét thực của màn hình.

Gaming trên màn hình 100 inch tạo cảm giác nhập vai mạnh

QA100QN80H hỗ trợ FreeSync Premium Pro, VRR, Auto Low Latency Mode, Game Motion Plus, Super Ultra Wide Game View, Game Bar, HGiG, AI Auto Game Mode và AI Gaming Optimizer. Đây là nhóm tính năng phù hợp với người kết nối console hoặc PC để chơi game trên màn hình lớn.

Bốn cổng HDMI đều hỗ trợ tín hiệu 4K 144Hz, giúp hệ thống linh hoạt hơn khi dùng nhiều thiết bị chơi game hoặc PC. Dù vậy, người chơi cần bố trí vị trí ngồi đủ xa để quan sát được toàn bộ giao diện trên màn hình 100 inch.

Âm thanh 30W, Dolby Atmos và Q-Symphony

QA100QN80H có hệ thống loa tổng công suất 30W, hỗ trợ Dolby Atmos, OTS Lite, Active Voice Amplifier Pro, Adaptive Sound Pro và Q-Symphony. OTS Lite giúp tạo cảm giác âm thanh đi theo chuyển động trên hình ảnh, trong khi Active Voice Amplifier Pro hỗ trợ làm rõ lời thoại.

Q-Symphony cho phép loa TV phối hợp với soundbar Samsung tương thích. Vì TV 100 inch thường được đặt trong phòng rất rộng, người muốn trải nghiệm phim mạnh hơn nên tính trước vị trí soundbar hoặc hệ thống loa rời để âm thanh cân xứng với kích thước màn hình.

Tizen và SmartThings hỗ trợ hệ sinh thái giải trí thông minh

QA100QN80H sử dụng nền tảng Tizen Smart TV và hỗ trợ SmartThings. Màn hình 100 inch có thể dùng không chỉ để xem phim, truyền hình và thể thao mà còn phục vụ trình chiếu và kết nối với những thiết bị thông minh tương thích trong gia đình.

4 HDMI và 2 USB thuận tiện khi dùng nhiều thiết bị

QA100QN80H có 4 cổng HDMI, 2 cổng USB A, eARC, Optical và LAN, cùng kết nối Wi-Fi và Bluetooth. Số lượng cổng này phù hợp với hệ thống giải trí sử dụng đồng thời máy chơi game, PC, soundbar, đầu phát hoặc thiết bị lưu trữ.

Với TV 100 inch, việc lên kế hoạch kết nối từ đầu khá quan trọng vì sản phẩm thường được lắp cố định ở vị trí lớn. Nếu dự định dùng nhiều thiết bị, nên xác định vị trí dây HDMI, soundbar và nguồn điện trước khi thi công.

4. Nên chọn Tivi Samsung Neo QLED 100 inch model nào?

Trong nhóm dữ liệu hiện tại, QA100QN80H là model Neo QLED 100 inch đời 2026 cần xem trước nếu đang mua mới. QA100QN80F thuộc thế hệ trước và hiện không còn giá bán rõ ràng, vì vậy không nên dùng giá lịch sử của model cũ để quyết định.

Tiêu chí QA100QN80H QA100QN80F
Thế hệ 2026 Đời trước
Kích thước 100 inch 100 inch
Tình trạng giá Có giá tham khảo 90.890.000đ Không còn giá hiện tại
Khi mua mới Nên kiểm tra trước Chỉ nên so khi xác nhận còn hàng và có giá thực tế

QA100QN80H - lựa chọn Neo QLED 100 inch đời 2026

QA100QN80H phù hợp với người muốn kết hợp màn hình cực lớn với Quantum Mini LED, AI NQ4 thế hệ 2, tần số quét thực 100Hz, VRR tới 144Hz, FreeSync Premium Pro, âm thanh 30W và hệ thống 4 HDMI.

Model này đặc biệt đáng cân nhắc khi TV được dùng cho nhiều mục đích cùng lúc như xem phim, bóng đá, chơi game và trình chiếu trong không gian lớn.

QA100QN80F - chỉ nên cân nhắc khi còn hàng với giá phù hợp

QA100QN80F hiện không còn giá bán rõ ràng trong nguồn. Nếu gặp sản phẩm này trên thị trường, nên kiểm tra lại tình trạng hàng, chính sách bảo hành và giá thực tế rồi mới đặt cạnh QA100QN80H để so sánh.

5. Neo QLED hay Mini LED Samsung 100 inch?

Nếu đã chốt màn hình 100 inch nhưng chưa chắc nên chọn Neo QLED, người mua có thể đặt thêm nhóm Mini LED cùng kích thước vào danh sách so sánh. Giữ nguyên kích thước giúp việc đánh giá tập trung hơn vào công nghệ, cấu hình và ngân sách.

Nhóm Điểm cần quan tâm Nên xem khi
Tivi Samsung Neo QLED 100 inch QA100QN80H kết hợp Quantum Mini LED, Quantum Dot, AI NQ4 Gen 2 và các tính năng gaming cao. Muốn Neo QLED và ưu tiên cả phim, thể thao lẫn chơi game.
Tivi Samsung Mini LED 100 inch Cùng sử dụng đèn nền Mini LED trên các model tương ứng nhưng có cấu hình và mức giá khác. Muốn giữ màn hình 100 inch nhưng mở rộng thêm lựa chọn ngoài Neo QLED.

Không nên chọn chỉ dựa trên tên Neo QLED hay Mini LED. Khi so hai TV 100 inch, nên đặt cạnh nhau về tần số quét thực, bộ xử lý hình ảnh, HDR, gaming, âm thanh, cổng kết nối và giá thực tế.

6. Nên chọn Tivi Samsung Neo QLED 55, 65, 75, 85 hay 100 inch?

100 inch là kích thước lớn nhất trong nhóm Neo QLED đang được tổ chức theo size. Nếu không gian chưa đủ rộng hoặc đường vận chuyển không phù hợp, việc hạ xuống 85 hoặc 75 inch thường hợp lý hơn là cố giữ màn hình 100 inch.

Kích thước Neo QLED Gợi ý không gian
Tivi Samsung Neo QLED 55 inch Căn hộ và phòng khách vừa, dễ bố trí hơn.
Tivi Samsung Neo QLED 65 inch Phòng khách rộng và nhu cầu cân bằng giữa kích thước với không gian.
Tivi Samsung Neo QLED 75 inch Không gian lớn, phù hợp phim và thể thao trên màn hình rộng.
Tivi Samsung Neo QLED 85 inch Phòng rất rộng, trải nghiệm màn hình lớn nhưng dễ bố trí hơn 100 inch.
Tivi Samsung Neo QLED 100 inch Không gian rất lớn, phòng giải trí riêng hoặc nhu cầu ưu tiên màn hình cực lớn.

Neo QLED 85 hay 100 inch?

85 inch đã đủ lớn cho nhiều phòng khách rộng và dễ vận chuyển hơn đáng kể. 100 inch tạo cảm giác hình ảnh mạnh hơn nhưng cần mảng tường lớn, vị trí ngồi xa hơn và đường vận chuyển phù hợp. Nếu chưa chắc, nên đo không gian thực tế trước khi tăng từ 85 lên 100 inch.

Có nên chọn 100 inch thay vì 75 inch?

Sự khác biệt giữa 75 và 100 inch rất lớn cả về diện tích hình ảnh lẫn yêu cầu lắp đặt. 75 inch phù hợp với nhiều phòng khách lớn, trong khi 100 inch phù hợp hơn với phòng giải trí riêng hoặc không gian có khoảng cách xem xa. Người mua nên ưu tiên kích thước phù hợp căn phòng trước khi nhìn đến công nghệ.

7. Các bài tư vấn nên xem trước khi mua Tivi Samsung Neo QLED 100 inch

Với một chiếc TV 100 inch, việc chọn đúng kích thước và chuẩn bị điều kiện lắp đặt quan trọng không kém việc chọn công nghệ. Nếu còn phân vân, bạn có thể tham khảo thêm những bài tư vấn sau:

8. Câu hỏi thường gặp về Tivi Samsung Neo QLED 100 inch

Tivi Samsung Neo QLED 100 inch 2026 có model nào?

Model Neo QLED 100 inch đời 2026 được ghi nhận trong nhóm hiện tại là QA100QN80H, thuộc dòng QN80H AI 4K.

QA100QN80H có tần số quét thực 144Hz không?

Không. QA100QN80H có tần số quét thực 100Hz. TV hỗ trợ VRR tới 144Hz và Motion Xcelerator 144Hz, nhưng hai thông số này không phải tần số quét thực của màn hình.

240Hz DLG có nghĩa TV có màn hình 240Hz không?

Không. 240Hz DLG là chế độ hỗ trợ chơi game. Tần số quét thực của QA100QN80H vẫn là 100Hz.

QA100QN80H có phù hợp chơi game không?

Có. Model hỗ trợ VRR, FreeSync Premium Pro, ALLM, Game Motion Plus, Game Bar, HGiG và nhiều tính năng gaming khác. Bốn HDMI còn hỗ trợ tín hiệu 4K 144Hz. Người chơi chỉ cần lưu ý bố trí khoảng cách ngồi phù hợp với màn hình 100 inch.

Tivi Samsung Neo QLED 100 inch rộng bao nhiêu?

QA100QN80H có chiều ngang thân máy khoảng 222,98 cm. Khi lên kế hoạch lắp đặt, nên tính thêm kích thước chân đế hoặc giá treo và khoảng trống cần thiết xung quanh TV.

Mua TV 100 inch có cần kiểm tra thang máy và cửa ra vào không?

Có. Thân TV đã rộng hơn 2,2 mét và thùng sản phẩm còn lớn hơn. Người mua nên đo cửa, hành lang, thang máy, cầu thang và các góc cua trước ngày giao hàng.

Tivi 100 inch có cần dùng thêm soundbar không?

QA100QN80H có hệ thống âm thanh 30W và hỗ trợ Dolby Atmos, OTS Lite, Q-Symphony. Tuy nhiên, vì TV 100 inch thường được đặt trong phòng lớn, soundbar hoặc hệ thống loa rời có thể giúp trải nghiệm âm thanh cân xứng hơn với kích thước hình ảnh.

Có lựa chọn Samsung 100 inch khác ngoài Neo QLED không?

Có. Người dùng có thể tham khảo thêm Tivi Samsung Mini LED 100 inch nếu muốn giữ nguyên kích thước màn hình nhưng so thêm công nghệ và mức đầu tư.

9. Mua Tivi Samsung Neo QLED 100 inch tại Điện Máy Tín Thành

Khi chọn Tivi Samsung Neo QLED 100 inch, nên bắt đầu từ không gian và đường vận chuyển, sau đó mới đến ngân sách và công nghệ. QA100QN80H nổi bật với Quantum Mini LED, AI NQ4 thế hệ 2, Supersize Picture Enhancer, tần số quét thực 100Hz, VRR tới 144Hz, FreeSync Premium Pro, âm thanh 30W và 4 HDMI.

Nếu chưa chắc Neo QLED là lựa chọn phù hợp nhất, bạn có thể xem toàn bộ Tivi Samsung. Nếu đã xác định cần màn hình 100 inch nhưng còn muốn so thêm công nghệ, hãy tham khảo Tivi Samsung 100 inch để đối chiếu các lựa chọn cùng kích thước.

Nếu vẫn muốn giữ công nghệ Neo QLED nhưng 100 inch quá lớn với không gian thực tế, bạn có thể quay lại các kích thước 85, 75, 65 hoặc 55 inch ở phần trên để tìm phương án phù hợp hơn.

Sản phẩm đã xem

Thu gọn